Abdoulie Sanyang | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Serekunda (en) , 8 Mayu 1999 (25 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Gambiya | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||
Tsayi | 1.72 m |
Abdoulie Sanyang (an haife shi a shekara ta 1999) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Gambia wanda ke taka leda a Grenoble a gasar Ligue 2 ta Faransa.
Sanyang ya shiga kulob ɗin Lommel ne a lokacin bazara na 2019 ta hanyar canja wurin, ya isa kan lamuni daga Superstars Academy a Gambia tare da 'yan kasarsa Alieu Jallow da Salif Kujabi.[1] Sanyang an ba shi lambar yabo da yawa a cikin watanni masu zuwa kuma har ma ya sami nasarar zira kwallayen daidaitawa a wasan cin kofin Belgium na 2019-20 da Standard Liège, ƙungiyarsa daga ƙarshe ta yi ƙasa da 2-1 saboda nasarar minti na ƙarshe da ƙungiyar tayi a gida.
A ranar 1 ga watan Fabrairu 2022, Sanyang ya sanya hannu kan kwantiragin shekaru 2.5 tare da kulob din Grenoble na Faransa.[2]