Abubakar Mubara | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Cape Town, 18 ga Faburairu, 1994 (30 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Afirka ta kudu | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||
Tsayi | 179 cm | ||||||||||||||||||||||
Imani | |||||||||||||||||||||||
Addini | Musulunci |
Abbubaker Mobara (an haife shi a ranar 18 ga watan Fabrairu shekara ta 1994) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka wasa a matsayin mai tsaron baya kuma na tsakiya ga AmaZulu a gasar ƙwallon ƙafa ta Premier . [1] Zai iya taka wasa a matsayin mai tsaron baya na dama, baya na tsakiya da na tsakiya. [2]
Mobara, wanda ya fito daga Mitchells Plain a kan Cape Flats, ya fara wasan ƙwallon ƙafa a makarantarsa kuma 'yan wasan Ajax Cape Town sun gan su bayan ya ci wa ƙungiyarsa ta gida a wasan karshe a gasar cin kofin duniya.
A baya Mobara ya sha gwaji tare da FC Twente, FC Porto, da RC Lens kafin ya koma Ajax Cape Town. Mobara kuma ya shafe lokaci tare da AFC Ajax amma ba a sanya hannu ba. [3]
Yana da iyakoki a matakan U17, U18 da U20 don Afirka ta Kudu .
Bafana Bafana