Ahmed Marei | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | 5 ga Janairu, 1959 (65 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Misra | ||||||||||||||||||
Harshen uwa | Egyptian Arabic (en) | ||||||||||||||||||
Ƴan uwa | |||||||||||||||||||
Yara |
view
| ||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||
Harsuna |
Larabci Egyptian Arabic (en) | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | basketball player (en) da basketball coach (en) | ||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||
Nauyi | 83 kg |
Ahmed Mohamed Marei ( Larabci : أحمد مرعي; an haife shi a ranar 5 ga watan Janairun 1959), ƙwararren mai horar da ƙwallon kwando ne kuma tsohon ɗan wasa, a halin yanzu yana aiki a matsayin babban koci na Zamalek SC na Gasar Basketball Super League (EBSL). A baya can ya kasance shugaban kocin na Al Ittihad Alexandria da Masar na ƙasa tawagar .
Ya buga wa ƙungiyar ƙwallon kafa ta Masar wasa a shekarar 1984 lokacin yana cikin tawagarta ta Olympics. [1]
Marei ya horar da Al Ittihad Alexandria daga shekarar 2019 zuwa 2022 kuma ya taimaka wa ƙungiyar ta lashe Super League a shekarar 2020 kuma ta kai wasan ƙarshe a kakar wasanni biyu masu zuwa. Ya kuma lashe Kofin Kwando na Masar a shekarar 2020 da 2021. A cikin watan Mayun 2022, Marei ya sanya hannu ya zama babban kocin Zamalek .[2]
Marei shine mahaifin Assem Marei, wanda ya kasance mai taka leda da kuma tawagar ƙasar Masar. [3]