Ampem Darkoa Ladies FC | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ƙungiyar ƙwallon ƙafa |
Ƙasa | Ghana |
Aiki | |
Bangare na | Gasar Firimiya ta Mata ta Ghana |
Mulki | |
Hedkwata | Techiman (en) |
Ampem Darkoa Ladies FC ƙwararriyar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ce ta mata ta Ghana da ke Techiman a yankin Bono Gabas ta Ghana.[1][2][3] Ƙungiyar tana cikin gasar Premier ta mata ta Ghana GWPL). An kafa kulob ɗin ne a shekara ta 2009. Ya kasance ɗaya daga cikin ƙungiyoyin tushe na kakar GWPL na budurwa a cikin 2012–2013. A halin yanzu ita ce ƙungiyar mata ta biyu mafi samun nasara a Ghana bayan ta lashe gasar mata sau 2 daban-daban da Hasaacas Ladies wacce ta lashe gasar sau 4.[4][5][6]
A shekara ta 2009, an kafa ƙungiyar a Techiman, babban birnin gundumar Techiman da yankin Bono ta Gabas ta Ghana a matsayin ɗaya daga cikin ƙungiyoyin ƙwallon ƙafa na mata a Ghana.[7]
Kulob ɗin yana buga wasanninsu na gida a wurin shakatawa na Nana Ameyaw da ke Techiman.[8]
taken gasar
Don samun cikakkun bayanai kan sanannun 'yan wasan ƙwallon ƙafa na Ampem Darkoa Ladies FC duba Category:Ampem Darkoa Ladies FC playersan wasan .