Azubuike Oliseh | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Najeriya |
Country for sport (en) | Najeriya |
Suna | Azubuike (en) |
Sunan dangi | Oliseh (mul) |
Shekarun haihuwa | 18 Nuwamba, 1978 |
Wurin haihuwa | Lagos, |
Harsuna | Turanci da Pidgin na Najeriya |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Mai buga tsakiya |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Participant in (en) | 2000 Summer Olympics (en) |
Azubuike Cosmas Sunday Oliseh Jr. (an haife shi ranar 18 ga watan Nuwamban 1978) ƙwararren tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya. A ƙarshe ya buga wa Ermis Aradippou wasa a rukunin farko na Cyprus. Ƙane ne ga kyaftin ɗin Najeriya Sunday Oliseh mai ritaya kuma ƙane ga tsohon ɗan wasan tsakiya na AS Nancy da QPR Egutu Oliseh; wani ɗan'uwa shine Churchill Oliseh kuma ɗan'uwansa Sekou Oliseh.
Azubuike ya haɗa da ƴan uwansa Celestine Babayaro da James Obiorah a Anderlecht, yana ɗan shekara 16. Neman aikin farko na farko na yau da kullun, Oliseh an ba shi rance ga Royal Antwerp don kakar 1998 – 99, kafin ya koma Eredivisie na Dutch a shekara mai zuwa.