![]() | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
![]() | |||||||||||||||||||||||||||
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa |
Sterkspruit (en) ![]() | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Afirka ta kudu | ||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 59 kg | ||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 162 cm |
Bambanani Nolufefe Mbane (an haife ta a ranar 12 ga watan Maris, shekara ta 1990) ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga ƙungiyar Mata ta SAFA Mamelodi Sundowns da kuma ƙungiyar mata ta Afirka ta Kudu .
Ta kasance wani ɓangare na ƙungiyar 'yan mata ta Bloemfontein Celtics waɗanda suka lashe gasar Mata ta SAFA da baya a lokutan shekara ta 2016 da shekarar 2017. [1] [2] [3]
An nada ta Sarauniyar Gasar a shekarar 2017. [1]
A cikin shekarar 2021, Mbane ya shiga Mamelodi Sundowns a Afirka ta Kudu kuma yana cikin tawagar da ta lashe Gasar Cin Kofin Mata ta CAF ta shekara ta 2021 kuma ta zo ta biyu a Gasar Cin Kofin Mata ta CAF ta shekarar 2022 .
An ba ta suna Hollywoodbets Super League : Player of the Season a 2021 kuma ta sanya ta cikin ƙungiyar mafi kyawun shekara (mafi kyawun XI na 2021). [4] [5] Hakanan an zabi ta don kyautar 2021 CAF Women Interclub Player of the Year da 2021 CAF Women Player of Year. [6]
A cikin shekara ta 2022, an ƙara ta zuwa shekarar 2022 CAF Champions League Best XI da Gasar Cin Kofin Afirka na Mata Mafi XI. [7]
A cikin shekara ta 2023, an ƙara ta zuwa Gasar Mata ta Afirka XI da aka sanar a shekarar 2023 CAF Awards. [8]
A shekarar 2019, ta auri Tsholofelo Makgaleme bayan wata uku tana soyayya.
Kulob
<ref>
tag; name ":1" defined multiple times with different content
<ref>
tag; name ":3" defined multiple times with different content
<ref>
tag; name ":4" defined multiple times with different content
<ref>
tag; name ":5" defined multiple times with different content
<ref>
tag; name ":0" defined multiple times with different content
<ref>
tag; name ":6" defined multiple times with different content