Bassira Touré

Bassira Touré
Rayuwa
Haihuwa Mali, 6 ga Janairu, 1990 (35 shekaru)
ƙasa Mali
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Málaga CF Femenino (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Bassira Touré (an haife ta a ranar 6 ga watan Janairun 1990),[1] ' yar wasan ƙwallon ƙafa ce 'yar ƙasar Mali,[2] wacce ke taka leda a matsayin mai gaba ga Fatih Karagümrük da ƙungiyar mata ta ƙasar Mali .

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]
Bassira Touré ta Fatih Karagümrük a gasar cin kofin mata ta Turkiyya 2021-22 .

Touré ta sake komawa Turkiyya kuma ta shiga sabuwar ƙungiyar Fatih Karagümrük da aka kafa a Istanbul don buga gasar Super League ta mata ta Turkcell ta 2021-2022 .

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Ta buga wa Mali a gasar cin kofin Afrika ta mata na shekarar 2016, ta ci wa Mali sau biyu a karawar da ta yi da Kenya .[3]

Ta ci wa Mali ƙwallo a wasan neman gurbin shiga gasar cin kofin Afirka ta mata na shekarar 2018 da Ivory Coast .[4][5][6]

  1. "SQUAD LISTS ANNOUNCED". CAFonline.com. 16 November 2016.
  2. "Bassira Touré". LTA Agency.
  3. Football, CAF - Confederation of African. "Kenya dumped out after Mali loss". www.cafonline.com.
  4. "CAN Féminine Ghana 2018 (éliminatoires) : Le Mali accroché à Abidjan". Archived from the original on 2023-05-01. Retrieved 2023-04-25.
  5. Zama, Alain. "CAN des Dames Ghana 2018: Éléphantes de Côte d'Ivoire et Aigles du Mali se neutralisent".
  6. Football, CAF - Confederation of African. "CAF - Competitions - 11th Edition Women AFCON- GHANA 2018 - Match Details". www.cafonline.com.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]