Briercrest | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) | |||
Rural municipality of Canada (en) | Redburn No. 130 (en) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 0.62 km² | |||
Bayanan tarihi | ||||
Ƙirƙira | 1903 | |||
Wasu abun | ||||
| ||||
Yanar gizo | villageofbriercrest.ca |
Briercrest ( yawan jama'a na 2016 : 159 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Redburn No. 130 da Sashen Ƙididdiga na No. 6 . Kauyen yana da kusan 42 km kudu maso gabas da birnin Moose jaw da 77 km kudu maso yammacin birnin Regina . Lokacin da aka kafa gidan waya a cikin 1903, wani yanki ne na gundumar Zaɓe ta Tarayya : Assiniboia, Yankin Arewa maso Yamma, da kuma wani yanki na gundumar wucin gadi na Assiniboia West, Territories Arewa maso Yamma, har zuwa lokacin da aka kafa lardin Saskatchewan a 1905.
An haɗa Briercrest azaman ƙauye ranar 17 ga Afrilu, 1912.
A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Kanada ta gudanar, Briercrest yana da yawan jama'a 155 da ke zaune a cikin 65 daga cikin jimlar gidaje 67 masu zaman kansu, canjin yanayi. -2.5% daga yawanta na 2016 na 159 . Tare da yanki na ƙasa na 0.69 square kilometres (0.27 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 224.6/km a cikin 2021.
A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Briercrest ya ƙididdige yawan jama'a 159 da ke zaune a cikin 65 daga cikin 67 na jimlar gidaje masu zaman kansu, a 30.2% ya canza daga yawan 2011 na 111 . Tare da filin ƙasa na 0.62 square kilometres (0.24 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 256.5/km a cikin 2016.
Coventry School Division (SD) 213, North West Territories (NWT) na ɗaya daga cikin makarantun ɗaki na farko da aka fara a 1891. Hipperholme SD 467, NWT ya biyo baya a cikin 1899. Yawancin gundumomin makarantar ɗaki ɗaya da yawa sun haɓaka a farkon shekarun 1900 don rayuwa har zuwa tsakiyar karni na 20 lokacin da a hankali aka maye gurbinsu da Briercrest Family of Schools.
An kafa Kwalejin Briercrest da Seminary a matsayin Cibiyar Littafi Mai Tsarki ta Briercrest a Briercrest a cikin 1935, wanda tun daga lokacin ya koma Caronport . A cikin 1946, ana buƙatar babban wurin aiki don ƙara yawan ɗalibai, kuma filin jirgin sama a Caronport ya zama sabon gida na makarantar. Makarantar, duk da haka, ta ci gaba da girmama tarihinta na farko ta hanyar riƙe sunan Briercrest a matsayin wurin haifuwarta.