Cheick Sallah Cissé | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Bouaké, 19 Satumba 1993 (31 shekaru) |
ƙasa | Ivory Coast |
Karatu | |
Makaranta | Q118200842 |
Harsuna | Faransanci |
Sana'a | |
Sana'a | taekwondo athlete (en) |
Mahalarcin
| |
Nauyi | 80 kg |
Tsayi | 189 cm |
Kyaututtuka |
Cheick Sallah Cissé (an haife shi ranar 19 ga watan Satumban 1993) ƙwararren ɗan wasan taekwondo ne kuma ɗan ƙasar Ivory Coast ne.
Bayan lashe zinare a gasar cin kofin Afirka ta shekarar 2015 a cikin maza 80 kg, ya wakilci Ivory Coast a gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2016 a Rio de Janeiro a cikin nau'i iri ɗaya.[1] Ya kai wasan Ƙarshen a gasar, inda ya fafata da Lutalo Muhammad ɗan ƙasar Birtaniya. Bayan da maki shida zuwa biyar, Cissé ya zura ƙwallo a bugun daga kai sai mai tsaron gida a karo na biyu na ƙarshe na wasan inda ya lashe kunnen doki da ci 8-6 kuma ya ɗauki lambar zinare.[2] Zinariyar ita ce gasar Olympic ta farko a Ivory Coast,[3] kuma ta zo ne a daren da Ruth Gbagbi ta samu tagulla a gasar mata 67. kg taekwondo, wanda ya ƙara yawan lambobin yabo na gasar Olympics daga ɗaya zuwa uku a lokaci ɗaya.[3]
Ya kuma cancanci shiga gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2020 a gasar maza ta kilo 80.[4]