Cheryl Salisbury | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Newcastle (en) , 8 ga Maris, 1974 (50 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Asturaliya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Makaranta | Newcastle Boys' High School (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 180 cm |
Cheryl Ann Salisbury (an haife ta a ranar 8 ga watan Maris na shekara ta 1974) tsohuwar ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce wacce ta wakilci ƙasar Austaraliya a duniya a matsayin mai tsaron gida daga shekara ta 1994 har zuwa shekara ta 2009, inda ta lashe kwallo guda 151.
Kwanan nan ta taka leda a matsayin mai tsaron gida ga New York Power a cikin WUSA da kuma W-League Newcastle United Jets a cikin W-League . Ta ci gaba da zama kocin ƙungiyar Broadmeadow Magic a gasar Firimiya ta Mata ta Arewacin NSW Herald .
Salisbury ta kasance kyaftin ɗin tawagar mata ta Australiya, Matildas . Ita ce mace ta uku mafi girma a ƙasar Australia da ta zira kwallaye a duniya a kowane lokaci tare da kwallaye 38 a wasanni na wakilai, bayan Lisa De Vanna a 47 da Kate Gill 41. Salisbury ta zama mace ta biyu ta ƙasar Australiya da ta buga wasanni 100 na ƙasa da ƙasa, wanda ta samu a lokacin gasar Olympics ta 2004 - a wasan 1-1 da Amurka. A cikin shekara ta 1999, Salisbury da abokan aiki 12 sun tsaya hotuna na kalandar tsirara don tara kuɗi ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta ƙasa.
A ranar 27 ga watan Janairun shekara ta 2009, ta sanar da cewa za ta yi ritaya bayan wasan da ta yi da Italiya a Filin wasa na Parramatta . Wasan ya ƙare a matsayin 2-2 draw, tare da Salisbury ya zira kwallaye. Tsohon tsohuwar ta 151 a duniya ta sami yabo yayin da aka maye gurbin ta da minti shida da suka rage.[1]
A shekara ta 2009, an shigar da Salisbury cikin Hall of Fame na ƙwallon ƙafa na Australia, a cikin rukunin Hall of Champions . [2]
A cikin Shekarar 2017, Salisbury ta sami lambar yabo ta Alex Tobin ta PFA. [3]
A cikin Shekarar 2019, an ba da sanarwar cewa za ta zama ƴar wasan ƙwallon ƙafa ta mata ta farko da za a shigar da ita cikin Hall of Fame na Sport Australia . [4]