![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa |
Brikama (en) ![]() | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Gambiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 186 cm |
Dembo Darboe (an haife shi a ranar 17 ga watan Agustan 1998) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambiya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Belarusian Premier League Shakhtyor Soligorsk da kuma ƙungiyar ƙasar Gambiya.[1]
Darboe ya fara buga wasan ƙwallon ƙafa tun yana ɗan shekara 17 tare da Real de Banjul, inda ya buga wasa ɗaya kacal. A lokacin rani na 2017, ya tafi zuwa kulob din Senegal ASEC Ndiambour, inda ya shafe shekaru biyu.
A cikin shekarar 2019, Darboe ya koma Turai inda ya rattaba hannu kan kulob din Shkupi na Arewacin Macedonia. A kakar wasa ta biyu a kulob din, ya samu nasararsa ta hanyar zura kwallaye 17 a wasanni 19 da ya buga. [2]
A cikin watan Janairun 2021, Darboe ya rattaba hannu tare da masu kare zakarun Belarus, Shakhtyor Soligorsk,[3] kan kudin da ba a bayyana ba wanda aka yi imanin shine € 700,000.[4][5] Ya buga wasansa na farko a kulob din a farkon gasar cin kofin Belarusian Super Cup da suka doke BATE Borisov a ranar 2 ga Maris 2021.[6]
Darboe ya fafata a Gambia a wasan sada zumunta da suka doke Nijar da ci 2-0 a ranar 6 ga Yuni 2021.[7]
Shakhtyor Soligorsk