![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Cotonou, 25 ga Yuli, 1972 (52 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Benin | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a |
ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) ![]() | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya |
Dinalo Christiano Adigo (an haife shi ranar 25 ga watan Yulin 1972 a Cotonou) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Benin wanda yanzu yake aiki a matsayin kocin FC Anker Wismar.[1]
Adigo ya buga wa Kickers Offenbach, ciki har da wasan zagayen farko na DFB Pokal da Hertha Berlin a cikin shekarar 1994.[2]
Yana cikin tawagar ƙasar Benin ta 2004 a gasar cin kofin ƙasashen Afrika, waɗanda suka ƙare a rukuninsu a zagayen farko na gasar, wanda hakan ya sa suka kasa samun tikitin zuwa wasan kusa da na ƙarshe.
Bayan ya yi ritaya ya ɗauki aikin 1 Yuli 2007 a matsayin babban kocin FC Schönberg 95[3] kuma ya kasance a kakarsa ta farko mataimakin zakarun na Verbandsliga Mecklenburg-Vorpommern.[4]