Emitaï | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 1971 |
Asalin suna | Emitaï |
Asalin harshe | Faransanci |
Ƙasar asali | Faransa |
Characteristics | |
Genre (en) ![]() |
drama film (en) ![]() |
During | 103 Dakika |
Direction and screenplay | |
Darekta | Ousmane Sembène |
Marubin wasannin kwaykwayo | Ousmane Sembène |
'yan wasa | |
Robert Fontaine (mul) ![]() | |
Kintato | |
Narrative location (en) ![]() | Senegal |
External links | |
Emitaï fim ɗin wasan kwaikwayo ne da aka shirya shi a shekarar 1971 na Senegal wanda Ousmane Sembène ya jagoranta.[1]
A cikin shekarun baya na Yaƙin Duniya na Biyu, gwamnatin Vichy ta ɗauko mazaje daga yankunan Faransa. Rikici ya barke a wani ƙauye Diola inda matan ke boye noman shinkafa maimakon mika wa Faransa haraji. Juriya ta bayyana a ƙauyen a daidai lokacin da ake gwabza faɗa a babban birnin Faransa. Lokacin da aka 'yantar da babban birni, ƙauyen Diola ya ga hotunan Charles de Gaulle yana maye gurbin fastocin Vichy's Marshal Pétain, amma yanayin ƙauyen ya ci gaba da canzawa.[2]
Emitai ya samo sunansa daga allahn Senegal, "wanda ke wakiltar hanyar daga mataki ɗaya na rayuwa zuwa sabon kuma mafi kyau".[3]
An sake Emitai a Senegal a cikin shekarar 1971,[4] da kuma a cikin shekarar 1972 a Amurka.[3] An yi ta cece-kuce na tsawon shekaru biyar a Afirka[2] masu magana da Faransanci. An shigar da fim ɗin a cikin bikin fina-finai na ƙasa da ƙasa na Moscow karo na 7 inda ya samu lambar yabo ta Azurfa.[5]
A cikin Family Guide to Movies on Video, Henry Herx ya rubuta cewa "yawancin labarin ana ba da labarin ne kawai ta hanyar hotunansa, kuma waɗannan abubuwan gani sune babban ƙarfin fim ɗin".