![]() | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Sarasota, Florida, 18 Mayu 1988 (36 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Tarayyar Amurka | ||||||||||||||||||||||||||
Harshen uwa | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
Makaranta |
Booker High School (en) ![]() University of Mississippi (en) ![]() | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a |
basketball player (en) ![]() | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa |
playmaker (en) ![]() | ||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 220 lb | ||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 77 in |
Eniel Polynice (an haife shi a watan Mayu 18, 1988) [1] ɗan wasan ƙwallon kwando ne na Amurka na ƙungiyar Saint-Quentin na LNB Pro B.
An haifi Polynice a Sarasota, Florida.[2] Ya kammala karatu digirin BA tare da Ole Miss tare a fannin Watsa Labarai da MA a cikin Sadarwa daga Seton Hall. Baya ga Ingilishi, yana iya magana da Faransanci, da Haitian Creole. Shi kane ne ga tsohon sojan NBA mai ritaya kuma tsohon zagayen farko, zabi na takwas gaba ɗaya na Chicago Bulls, Olden Polynice.[3][4]
Polynice shine zaɓi na zagaye na uku na Los Angeles D-fenders a cikin 2011 na NBA Development League kuma ya zama ɗan wasa na kawai na ƙungiyar a waccan shekarar. A matsayinsa na mai tsaron baya, wanda aka auna shi da 7 ft 2 in, wanda ke ba shi damar buga ƙaramin matsayi na gaba. Tun lokacinsa a ƙungiyar D-League, ya taka leda a gasar lig-lig na duniya da yawa.[3][5][6]