Erika Skarbø | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Ålesund Municipality (en) , 12 ga Yuni, 1987 (37 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Norway | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai tsaran raga | ||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 1.74 m |
Erika Espeseth Skarbø (an haife ta a ranar 12 ga watan Yunin shekara ta 1987 a Ålesund) ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Norway wacce a halin yanzu ke buga wa Arna-Bjørnar a cikin Toppserien na ƙasar Norway, inda Reidun Seth ta horar da ita . Ta kuma buga wa IL Hødd da Fortuna Ålesund wasa.
Skarbø kuma memba ce ta ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta ƙasar Norway, bayan da ta fara buga wasan farko a ranar 12 ga Fabrairu shekarar 2007 a wasan da ta yi da Faransa. Skarbø ta buga wasanni 8 a ƙasar Norway, kuma tana da ƙungiyoyin matasa guda 45. Ta kasance mai tsaron gida na tawagar ƙasar Norway wacce ta kasance ta huɗu a Gasar Cin Kofin Duniya ta Mata ta 2007 da aka gudanar a ƙasar Sin .
Bayan Skarbø ta yi gasa tare da Christine Colombo Nilsen da Ingrid Hjelmseth don matsayi na mai tsaron gida na 1, Bjarne Berntsen ya sanar a ranar 2 ga Mayun shekarar 2008 cewa Skarbö zai zama sabon No. 1 GK na ƙasar Norway, ta maye gurbin mai tsaron gidan na dogon lokaci, Bente Nordby . [1]
A ranar 9 ga watan Yunin shekara ta 2008 aka sanya sunan Skarbø a cikin jerin sunayen Norwegian don wasannin Olympics na bazara na shekara ta 2008 da aka gudanar a Beijing, China [2]
Ta zauna a Dalgety Bay, a Fife, Scotland daga shekaru 6 zuwa 9, [3] kafin ta koma zama a babban garin Norway na jihar Ulsteinvik a yammacin gabar tekun kusa da Ålesund, inda mahaifinta Dag shine darektan Rolls-Royce Marine .
A lokacin da take da shekaru 18 a shekara ta 2005 ta buga wasanni biyu na ƙasa da ƙasa a raga a rana ɗaya.[4]
A watan Janairun shekara ta 2009 Skarbø ta yi tiyata saboda rauni na dama wanda ya ba ta matsala na tsawon shekaru biyar amma ba a gano ta ba a wannan lokacin. Tana fatan ci gaba da ƙwallon ƙafa daga baya a shekara ta 2009.[5] A watan Yulin ta koma horo na ƙwallon ƙafa tare da Arna-Bjørnar a matsayin mai ba da gudummawa amma har yanzu ba ta iya tsayawa a raga ba tare da ciwon wuyan hannu har yanzu. Daga baya a watan Oktoba an sanar da cewa yanzu ta sami damar ci gaba da horo a matsayin mai tsaron gida.[6] Ta koma filin ƙwallon ƙafa a ranar 15 ga watan Janairun shekarar 2010 tana wasa da Arna-Bjørnar a wasan horo da Sandviken a Bergen kuma bayan 'yan makonni an zaɓe ta don shiga ƙungiyar Norway ta ƙasa da shekaru 23 don gasar a La Manga, Spain.[7]
Skarbø ta zama kyaftin ɗin Arna-Bjørnar a farkon kakar wasa ta shekarar 2010 kuma kulob ɗin ya samu nasarar rabin kakar. A ranar 27 ga Yuni, tare da Arna-Bjørnar kwance a matsayi na uku a teburin Toppserien, ta karya hannunta na hagu bayan ta yi babban ceto a wasan gida da Kolbotn. [8] Ta dawo a watan Satumba.
A ranar 7 ga watan Maris na shekara ta 2011 Skarbø ta jagoranci babbar ƙungiyar Norway a wasan da aka yi a gasar cin Kofin Algarve, wasan da Japan ta ci 1-0.
Erika Skarbø tana karatun ilimin halayyar ɗan adam, musamman ilimin halayya na kamfanoni da kuma warware rikice-rikicen masana'antu.