Gasar kofin Aisha Buhari |
---|
Gasar kofin Aisha Buhari gasar ƙwallon ƙafa ce da hukumar ƙwallon ƙafa ta Najeriya ta wa ƙungiyar mata ta kasa.[1]
An gudanar da bugu na farko a Legas inda shugabannin FIFA da CAF suka karrama taron Tawagar mata ta Afrika ta Kudu ta zo na ɗaya a gasar cin kofin Aisha Buhari. An gudanar da taron ne a filin wasa na Mobolaji Johnson da ke Legas a Najeriya.
Gasar ta kunshi kasashe shida da suka hada da, Ghana, Afirka ta Kudu da kuma mai masaukin baki Najeriya.
Buga | Shekara | Karshe | Daidaita Wuri Na Uku | Yawan ƙungiyoyi | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Masu nasara | Ci | Masu tsere | Wuri Na Uku | Ci | Wuri na Hudu | ||||||
1 | 2021 | </img> </br> |
4–2 | </img> |
TBD | TBD | 6 |