Hedi (fim) | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2016 |
Asalin suna | نحبك هادي |
Asalin harshe |
Larabci Faransanci |
Ƙasar asali | Tunisiya, Beljik da Faransa |
Characteristics | |
Genre (en) ![]() |
drama film (en) ![]() |
During | 88 Dakika |
Launi |
color (en) ![]() |
Direction and screenplay | |
Darekta | Mohammed Ben Atiya |
Marubin wasannin kwaykwayo | Mohammed Ben Atiya |
'yan wasa | |
Samar | |
Mai tsarawa |
Dora Bouchoucha (en) ![]() |
Director of photography (en) ![]() |
Frédéric Noirhomme (en) ![]() |
External links | |
Specialized websites
|
Hedi ( نحبك هادي) fim ne na wasan kwaikwayo na Tunisiya da aka shirya shi a shekarar 2016 wanda Mohamed Ben Atia ya ba da umarni. An zaɓe shi don yin gasar bada kyautar zinare a bikin 66th na Berlin International Film Festival.[1] A Berlin ta sami lambar yabo ta Farko mafi Kyau kuma Majd Mastoura ya lashe kyautar Azurfa a matsayin Mafi kyawun Jarumi.[2][3]
Hedi (Majd Mastoura) saurayi ne ɗan ƙasar Tunisia wanda ke cikin rikici. Kullum yana yin abin da aka gaya masa bai taba yin tambaya game da al'amuran al'ummarsa ba kuma koyaushe yana neman faranta wa mahaifiyarsa Baya rai wacce koyaushe ke shirya masa komai. Duk da samun aiki mai kyau a matsayin mai siyarwa a cikin ƙasa da ke da rikice-rikice na tattalin arziki, Hedi ba ya kula da aikinsa. Mahaifiyarsa tana shirya bikin aurensa da Khedija, dangantakar da ba ta da sha'awa.
Duk da haka, mako guda kafin ainihin bikin aure Hedi ya haɗu da Rim wanda ya fara wani al'amari mai ban sha'awa. Ba kamar Khedija da ta fito daga dangi masu ra'ayin mazan jiya ba, Rim mace ce mai cin gashin kanta mai tafiye-tafiye mai kyau tare da halin fita. Rim tana aiki a matsayin 'yar wasan raye-raye da mai kula da taron da masu yawon buɗe ido a otal. An bar Hedi da matsananciyar shawarar da zai yanke, ya daidaita auren tsaka-tsaki ko kuma ya bi globetrotting sweetheart.
A bisa review aggregator website Rotten Tomatoes , fim ɗin yana riƙe da ƙimar yarda na 100% bisa ga sake dubawa na 11, da matsakaicin ƙimar 7.2 / 10.[4] Ya zuwa shekarar 2019, fim ɗin ya samu $406,960 a duniya.[5]