Hermenegildo Mbunga

Hermenegildo Mbunga
Rayuwa
Haihuwa Luanda, 4 Satumba 1985 (39 shekaru)
ƙasa Angola
Karatu
Makaranta Peninsula College (en) Fassara
Montana State University (en) Fassara
Harsuna Portuguese language
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
Atlético Petróleos de Luanda (en) Fassara-
Montana State Bobcats men's basketball (en) Fassara2007-2009
 
Muƙami ko ƙwarewa center (en) Fassara
Nauyi 109 kg

Hermenegildo Divaldo Pedro Mieze Mbunga (an haife shi ranar 4 ga watan Satumban 1985) ƙwararre ɗan wasan ƙwallon kwando ne na Angola mai ritaya.

Aikin koleji

[gyara sashe | gyara masomin]

Mbunga ya yi wasa tare da Bobcats na Jihar Montana a Amurka. Bayan shekaru biyu a Peninsula Junior College, Mbunga ya koma Jihar Montana a cikin shekarar 2007. A cikin 2007-08, Mbunga ya sami matsakaicin maki 12 a kowane wasa da sake dawowa 5.5 a cikin mintuna 26 a kowane wasa. [1]

Aikin tawagar ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

An bai wa Mbunga gurbin shiga tawagar ƙwallon kwando ta Angola don gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2008 amma ya ƙi, saboda matsalolin ilimi. [2]

  1. Profile ESPN.com
  2. [1] Archived 2007-08-07 at the Wayback Machine on AfroBasket