Histoires drôles et drôles de gens (fim)

Histoires drôles et drôles de gens (fim)
Asali
Lokacin bugawa 1983
Asalin suna Histoires drôles, drôles de gens da Histoires drôles et drôles de gens
Asalin harshe Faransanci
Ƙasar asali Kameru
Characteristics
During 90 Dakika
Launi color (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Jean-Pierre Dikongué Pipa
Kintato
Narrative location (en) Fassara Kameru
External links

Histoires Drôles et Drôles de Gens fim ne mai ban dariya na shekarar 1983 wanda Jean-Pierre Dikongué Pipa ya bada Umarni.

Takaitaccen bayani

[gyara sashe | gyara masomin]

Wani mutum mai ba da labari na Afirka cikin ban dariya da jin daɗi ya yi magana game da yadda wasu ƴan ƙasarsa ke koyi da ɗabi'ar farar fata da "kayan su". Don haka ya gabatar da kararraki da dama don tabbatar da kare zancensa. A cikin ɗaya daga cikinsu wanda ya kamata ya zama mai shuka kuma ɗan kasuwa wanda ke biyan ma'aikaci, rashin biyan kuɗi yana samun tsari ta hanyar mutanensa. Wani yaro ya yi tsalle daga wata doguwar bishiya domin ya kwaikwayi yadda 'yan saukar kumbu suke yi a cikin birni. Wasu misalai suna da ban tausayi ko ban dariya. A cikin littafin tarihin mai ba da labarinmu ya sami kansa ana yi masa dariya, a Paris. Yadda yake magance lamarin yana da kirki kuma yana sake yin barkwanci.

Wannan shine fim na ƙarshe da Jean-Pierre Dikongué Pipa ya bada Umarni kuma an yi asararsa kusan shekaru ashirin.

Littafi Mai Tsarki

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Armes, Roy, 'Kamus na masu shirya fina-finai na Afirka', Jami'ar Indiana Press, 2008, p. 148

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]