Huỳnh Kesley Alves | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Palmeiras (en) , 23 Disamba 1981 (43 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Brazil Vietnam | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Portuguese language | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 7 |
Huỳnh Kesley Alves ko Kesley Alves (an haife shi 23 Disamba 1981) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a LPBank HCMC a rukunin Biyu na ƙwallon ƙafa na Vietnam. An haife shi a Brazil, ya wakilci Vietnam a matakin kasa da kasa.[1]
A cikin 2005, ya zo Vietnam kuma ya sanya hannu don Becamex Bình Dương daga Matsubara a 2005 kuma ya zama ɗaya daga cikin manyan baƙi a cikin V-League. Ya sami zama ɗan ƙasar Vietnam a cikin 2009[2] kuma ya sami kofa ɗaya tare da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Vietnam.
Alves ya sanar da yin ritaya a shekarar 2019. Ya zama mataimakin manajan Becamex Bình Dương a shekarar 2021, kafin a yi masa rajista a cikin jerin ‘yan wasan kulob na kashi na biyu na kakar wasa ta kakar 2022, inda ya dawo daga ritaya.
Matarsa 'yar Vietnam ce kuma yana da ɗa haifaffen Vietnam mai suna Kelvin Huynh Alves.[3]