Hyundai Veloster | |
---|---|
automobile model (en) | |
Bayanai | |
Ƙaramin ɓangare na | compact car (en) |
Suna a harshen gida | Hyundai Veloster |
Mabiyi | Hyundai Tiburon |
Manufacturer (en) | Hyundai Motor Company (en) |
Brand (en) | Hyundai Motor Company (en) |
Powered by (en) | Injin mai |
Shafin yanar gizo | hyundai.com… |
Hyundai Veloster ( Korean </link> ) shi ne hatchback da aka fara samar a cikin 2011 ta Hyundai, tare da tallace-tallace da aka fara a Koriya ta Kudu a kan Maris 10, 2011, kuma a Kanada da Amurka [2] tun daga faduwar 2011. A Koriya ta Kudu, ana sayar da shi a ƙarƙashin 'Premium Youth Lab' na Hyundai. An bayyana shi a kan Janairu 10, 2011, a Detroit Auto Show, kuma ya cika ramin da aka bari lokacin da Hyundai ya dakatar da Hyundai Tiburon bayan shekara ta 2008.
Motar ta bambanta da masu fafatawa da yawa tare da tsarin kofa mai asymmetrical, tana nuna babbar kofa ɗaya a gefen direba da ƙananan kofofi biyu a gefen fasinja. Wannan tsari ya fi kowa a kan motocin kasuwanci da ƙananan motoci . A Arewacin Amurka, Veloster yana sanye da Blue Link, sabon tsarin telematics wanda zai zama daidaitattun a kan duk samfurin Hyundai. Tsarin yana kwatankwacinsa da OnStar a cikin motocin GM, kuma yana ba abokan ciniki sanarwar faɗakarwa ta atomatik, bincikar abin hawa, da sarrafa nesa na fasalin abin hawa, da sauransu.
Ma'anar Hyundai HND-3 ita ce ƙaƙƙarfan ra'ayi na motsa jiki na uku da aka tsara a Cibiyar Zane da Fasaha ta Hyundai. Ya hada da 2.0-lita DOHC Theta inline hudu-Silinda engine da biyar-gudun atomatik watsa. Motar ra'ayi ta zama Veloster Coupe a cikin 2011.
An bayyana ra'ayin motar a 2007 Seoul Motor Show, tare da nau'in samarwa na ƙarshe da aka saki a Janairu 11 a Detroit Auto Show. An ƙirƙira Veloster a ƙarƙashin lambar suna FS, kuma an gina shi akan ingantaccen sigar dandalin tuƙi ta gaba ta Cee'd.
A yawancin duniya samfurin samar da Veloster Coupe yana amfani da injin silinda mai girman lita 1.6 wanda aka yi masa kai tsaye tare da 138 horsepower (103 kW) da 123 pound-feet (167 N⋅m) na karfin juyi a 4,850 rpm.[ana buƙatar hujja]</link> Na'urar watsawa mai sauri shida daidai take yayin da watsa mai saurin dual-clutch (DCT) tare da mashin motsa jiki yana samuwa azaman zaɓi. Hyundai ne ya samar da watsawar DCT kuma ita ce ta farko da ake watsawa daga kamfanin. Lambobin tattalin arzikin man fetur na EPA na hukuma sune 27 miles per US gallon (8.7 L/100 km; 32 mpg‑imp) birni, 37 miles per US gallon (6.4 L/100 km; 44 mpg‑imp) babbar hanya da 31 miles per US gallon (7.6 L/100 km; 37 mpg‑imp) hade don jagorar yayin da dual clutch yayi 28 miles per US gallon (8.4 L/100 km; 34 mpg‑imp) birni, 37 miles per US gallon (6.4 L/100 km; 44 mpg‑imp) babbar hanya da 31 miles per US gallon (7.6 L/100 km; 37 mpg‑imp) hade. Ga wasu kasuwanni kamar Gabas ta Tsakiya, Chile da Brazil, ana ba da motar ba tare da GDI ba, yin 128 hp.
Farashi yana farawa a dalar Amurka 17,800 a Amurka, da CAD a Kanada ban da haraji da kuɗin wurin zuwa. A cikin Amurka, akwai fakitin zaɓi biyu: fakitin salo da fakitin fasaha. Siyan fakitin fasaha yana buƙatar siyan fakitin salon kuma. Ba a samun zaɓuɓɓuka a wajen kunshin, don haka yana haifar da matakan datsa uku: tushe, salo, da fasaha. Kowane matakin datsa yana samuwa tare da DCT (na zaɓi) ko watsawar hannu (misali).
Michelin Pilot Super Sport 215/40ZR18 zaɓin tayal an ƙara shi zuwa samfuran abin hawa na Amurka tare da ƙafafun inci 18 tun daga 2012.