Héctor Rojas Herazo | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Tolú, 12 ga Augusta, 1920 |
ƙasa | Kolombiya |
Mutuwa | Bogotá, 11 ga Afirilu, 2002 |
Karatu | |
Harsuna | Yaren Sifen |
Sana'a | |
Sana'a | painter (en) , marubuci, ɗan jarida, Marubuci, prose writer (en) da maiwaƙe |
Héctor Rojas Herazo (Agusta 12, 1920 - Afrilu 11, 2002) mawallafin marubuci ne, mawaƙi, ɗan jarida kuma mai zane. [1]
An haifi Rojas a Tolú shi ɗan Juan Emiro Rojas da Blance Berta Herazo ne. Ya yi baftisma a ranar 6 ga Oktoba, 1921. [2] Ya fara ayyukan fasaha a lokacin ƙuruciyarsa kuma ɗan uwansa José Manuel González ya koyar da shi a fasahar filastik. Daga baya ya yi rubutu a matsayin ɗan jarida. A matsayinsa na mai zane ya yi zane fiye da sittin akai a nahiyar Amurka da nahiyar Turai. Ya mutu a Bogotá.[3]