I Love Cinema | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2004 |
Asalin suna | I Love Cinema |
Asalin harshe | Turanci |
Ƙasar asali | Misra |
Characteristics | |
Direction and screenplay | |
Darekta | Osama Fawzi (en) |
'yan wasa | |
Mahmoud Hemida (en) | |
Kintato | |
Narrative location (en) | Misra |
Tarihi | |
Nominations
| |
External links | |
Specialized websites
|
I love Cinema (Hausa;Ina son Sinima) fim ne na ƙasar Masar wanda a kayi ashekara ta 2004 wanda Osama Fawzy ya bada umarni tare da Mahmoud Hemaidah da Laila Elwi. Wasan kwaikwayo mai ban dariya tare da mai da hankali kan matsalolin zamantakewa, al'adu da addini a cikin al'ummar Masar, da gabatar da fasaha a matsayin mai ceto.[1] [2]
Wani yaro ɗan ƙasar Masar da ke zaune a Alkahira ya gano rayuwa da shaukinsa na kallon sinima, yana zaune tare da mahaifiyarsa mai takaicin jima'i da mahaifinsa na addinin Kirista wanda ya yi imani da abubuwa da yawa a rayuwa na zunubi, ciki har da sinima.
An zaɓi fim ɗin a matsayin ƙaddamar da Masarawa zuwa lambar yabo ta 77th Academy Awards don Kyautar Kwalejin don Mafi kyawun Fim ɗin Harshen Waje, amma ba a yarda da shi a matsayin wanda aka zaɓa ba.[3][4] Ya sami mafi yawa tabbatacce reviews daga Misira masu sukar da masu sauraro da kuma lashe Horus Award hudu a Alkahira International Film Festival a 2005 ciki har da Mafi Darakta. An shigar da shi a bikin Fim na Duniya na Kerala a cikin 2005 kuma an zaɓi shi don kyautar Golden Crow Pheasant.