Imran Tahir

Imran Tahir
Rayuwa
Haihuwa Lahore, 27 ga Maris, 1979 (45 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a cricketer (en) Fassara
Imani
Addini Musulunci
Imran
imran
imran tahir

Mohammad Imran Tahir ( Punjabi  ; an haife shi a ranar 27 ga watan Maris 1979), ɗan Afirka ta Kudu tsohon ɗan wasan kurket ne na duniya . Ɗan wasan ƙwallon kwando wanda ya fi yawan kwano goglies da dan wasa na hannun dama, Tahir ya buga wa Afirka ta Kudu wasa a dukkan nau'ikan kurket guda uku, amma ya fi son wasannin Twenty20 na kasa da kasa .

A ranar 15 ga Yunin 2016, Tahir ya zama ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Afirka ta Kudu na farko da ya ɗauki wickets bakwai a cikin ODI, kuma kuma ɗan Afirka ta Kudu mafi sauri ya kai wickets 100 ODI (matches 58). [1] A halin yanzu shi ne babban mai ɗaukar wicket na Afirka ta Kudu tsakanin masu wasan ƙwallon ƙafa a cikin ODI da T20Is bi da bi.

A ranar 17 ga Fabrairun 2017, Tahir ya zama ɗan Afirka ta Kudu mafi sauri don isa 50 T20I wickets. A ranar 4 ga watan Maris 2017, a kan New Zealand ya rubuta mafi yawan alƙaluma na tattalin arziki ta wani ɗan Afirka ta Kudu mai jujjuyawar a cikin ODI, tare da wickets 2 don gudu 14 daga 10 overs.[2]

A ranar 3 ga Oktoban 2018, ya zama ɗan wasa na huɗu don Afirka ta Kudu don ɗaukar hat-trick a cikin ODIs . A cikin Maris shekarar 2019, ya ba da sanarwar cewa zai daina wasan kurket na ODI sakamakon gasar cin kofin duniya ta Kurket na shekarar 2019 .[3]

Ya wakilci kulob dinsa na Ingilishi na takwas, lokacin da ya shiga Surrey a shekarar 2019, don haka ya kafa sabon tarihi.

An san shi sosai don bikin tsere bayan kowane wicket da ya yi, wanda aka sani da Marathon. [4][2]

  1. "Tahir, Amla lead South Africa to another bonus-point win". ESPNcricinfo. 15 June 2016. Retrieved 16 June 2016.
  2. 2.0 2.1 "Tahir tops economy rates for South African spinners". ESPN Cricinfo. Retrieved 4 March 2017.
  3. "Imran Tahir to quit ODI cricket after World Cup". International Cricket Council. Retrieved 4 March 2019.
  4. "Imran Tahir reveals the reason behind his trademark sprint celebration". www.sportskeeda.com (in Turanci). 2018-08-09. Retrieved 2019-11-29.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]