![]() | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 1993 (31/32 shekaru) |
Sana'a | |
Sana'a |
taekwondo athlete (en) ![]() |
Ismael Yacouba Garba (an haife shi ranar 27 ga watan Afrilu 1993) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Nijar.
A shekarar 2017, ya fafata a gasar ajin fuka-fukin maza a gasar ƙwallon Taekwondo ta duniya da aka gudanar a Muju, Koriya ta Kudu.[1] A gasar Taekwondo ta Afirka ta 2018 da aka gudanar a Agadir na ƙasar Morocco, ya lashe lambar azurfa a gasar tseren kilo 68 na maza.[2][3]
A shekarar 2019, ya fafata a gasar ajin fuka-fukin maza a gasar ƙwallon Taekwondo ta duniya da aka gudanar a Manchester, United Kingdom.[4] A wannan shekarar ne ya wakilci ƙasar Nijar a gasar cin kofin nahiyar Afirka da aka gudanar a birnin Rabat na ƙasar Morocco a shekarar 2019, kuma ya samu lambar zinare a gasar tseren kilo 68 na maza.[5] A wasan ƙarshe dai ya doke Abdelrahman Wael na Masar.