![]() | |
---|---|
![]() | |
Excellence and Godliness | |
Bayanai | |
Suna a hukumance |
Bowen University |
Iri | jami'a mai zaman kanta |
Ƙasa | Najeriya |
Aiki | |
Mamba na | Ƙungiyar Jami'in Afrika |
Harshen amfani | Turanci |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 17 ga Yuli, 2001 |
Wanda ya samar | |
![]() ![]() ![]() |
Jami'ar Bowen jami'ar Baptist ce mai zaman kanta Kirista ta Najeriya mallakar Taron Baptist na Najeriya . Jami'ar Bowen tana cikin Iwo a Jihar Osun, Najeriya, kuma tana cikin tsohon eka 1,300 (6 km²) harabar Kwalejin Baptist, cibiyar koyar da malamai a kan tudu da ke bayan gari.
An kafa Jami'ar a ranar 17 ga Yuli 2001 ta Babban Taron Baptist na Najeriya . [1] [2] Gwamnatin Tarayyar Najeriya ta amince da kafa jami’ar sannan daga baya Hukumar Kula da Jami’o’i ta Kasa ta ba ta lasisin yin aiki. An ƙaddamar da Majalisar Gudanarwa na wucin gadi a ranar 22 ga Agusta 2001, tare da Farfesa JT Okedara a matsayin Mataimakin Shugaban Ƙasa da Mista EA Lawale a matsayin magatakarda . Ayyukan ilimi sun fara ne a ranar 4 ga Nuwamba 2002, tare da shigar da ɗalibai 500 cikin Ilimin Aikin Noma, Kimiyya, Ilimin Kimiyya, da Kimiyyar zamantakewa da Gudanarwa. [3] A cikin 2017, zata sami ɗalibai 5,000. [4] A cikin 2018, jami'ar ta ƙaddamar da gidan rediyo. [5]