Jamia'ar Fasaha ta Kumasi, a da ana kiranta da Kumasi Polytechnic, babbar jami'a ce a yankin Ashanti na ƙasar Ghana.
Jami'ar Kumasi ta fasaha tana ɗaya daga cikin makarantun fasaha a Ghana da aka mayar da su zuwa Jami'o'i.[1] Tana nan a tsakiyar Kumasi, babban birni na Ashanti Yankin Ghana. Mataimakin Mataimakin Jami'ar Kumasi Farfesa ne Nana Osei-Wusu Achiaw. Shi ne VC na farko tunda aka juya ta zuwa Jami'a
Jami'ar, wacce aka fi sani da Kumasi Institute of Technical, an kafa ta a shekarar 1954, amma ta fara koyarwa da koyo da gaske a cikin shekarar 1955, galibi ana koyar da kwasa-kwasan sana'a. Ta zama Polytechnic a 30 Oktoban shekarar 1963 da Jami'ar a shekarata 2017. Tun daga wannan lokacin, ta fi mai da hankali ne kan Fasaha da aan Shirye-shiryen difloma. Bugu da ƙari, an ba da ƙananan kwasa-kwasan ƙwararru. Bayan bin dokar Polytechnic Lawa shekarar 1992, PNDC Law 321, Kumasi Polytechnic ta daina wanzuwa a yadda take a baya kuma ta zama babbar jami'a .
Ta faɗaɗa daga Mazhabobi uku da Cibiya ɗaya a cikin shekarun 2009/2010 zuwa Fannoni shida, makaranta ɗaya da Cibiyoyi biyu a cikin shekarar ilimi ta 2010/2011. Masana kimiyya a halin yanzu an tsara ta cikin ƙwarewar masu zuwa, Makarantu da Cibiyoyi:
Hakanan ta kafa Daraktan ICT wanda Darakta ke jagoranta da kuma ofishi na Harkokin Kasa da Kasa da Hanyoyin Hulɗa wanda Darakta ke shugabanta.
Makarantar ta ƙunshi ɓangaren 27 miƙa Full - lokaci da kuma Part - lokaci shirye-shirye a zurfi kuma Non - zurfi Matsayin. Polytechnic tana ba da shirye-shirye na musamman kamar su Gudanar da andasa da Fasahar Fasahar kuma waɗannan fannoni suna jawo hankalin ɗalibai daga Uganda, Sierra leone, Nigeria, da Yammacin yankin Afirka .
Cibiyar tana gudana a yanzu shirye-shiryen digiri baya ga shirye-shiryen difloma mafi girma na kasa (HND).
Don samar da kyakkyawan yanayi don koyarwa, bincike, ƙwarewa da horar da kasuwanci a kimiya, fasaha, ilimin kimiyyar zamantakewar al'umma da fasahar zane-zane don ci gaban masana'antu da ci gaban al'umma. Wannan don jawo hankalin ɗalibai da masana daga al'ummomin gida da na duniya da kuma samar da sabis na tuntuba.