John Iliffe (masanin tarih)

John Iliffe (masanin tarih)
Rayuwa
Haihuwa 1 Mayu 1939 (85 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a historian of Modern Age (en) Fassara da Masanin tarihi
Employers University of Cambridge (en) Fassara
Kyaututtuka
Mamba Academia Europaea (en) Fassara

John Iliffe (an haife shi 1 ga Mayu 1939) ɗan tarihi ɗan Biritaniya ne,ƙware a tarihin Afirka musamman Tanzaniya.Ya kasance Farfesa na Tarihin Afirka a Jami'ar Cambridge kuma abokin karatun St John's College,Cambridge.An ba shi lambar yabo ta 1988 Herskovits don Talakawa na Afirka:Tarihi.

Iliffe ɗan'uwa ne na Kwalejin Burtaniya daga 1989 zuwa 2006.

Sanannen ayyuka

[gyara sashe | gyara masomin]
  • 'Yan Afirka : Tarihin Nahiyar
  • Makiyayin shanu
  • Talakawan Afirka : Tarihi
  • Likitocin Gabashin Afirka: Tarihin Sana'ar Zamani
  • Tarihin Tanganyika na Zamani
  • Daraja a tarihin Afirka
  • Yunwa a Zimbabwe, 1890-1960
  • Fitowar Jari-Hujja ta Afirka
  • Obasanjo, Najeriya da Duniya
  • Cutar AIDS ta Afirka: Tarihi

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]