Josiah Kibira

Josiah Kibira
Rayuwa
Haihuwa Bukoba (en) Fassara
Karatu
Makaranta Metropolitan State University (en) Fassara
Sana'a
Sana'a darakta
IMDb nm1473583

Josiah Kibira ɗan fim ne ɗan ƙasar Tanzaniya mai zaman kansa.

Rayuwar farko

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Bukoba a yankin Kagera a Tanzania, ɗan Josiah Kibira da Martha Kibira[permanent dead link]. Ya halarci kwaleji a Lindsborg, Kansas kuma ya kammala karatun digiri a fannin Gudanar da Kasuwanci. Daga baya ya sami MBA a Jami'ar Jihar Metropolitan a Minneapolis, Minnesota. Ya fahimci cewa ba a yi fim a Swahili ba.

Bayan ya yi nazarin wannan shekaru da yawa, ya rubutun fim ɗin Swahili. Sai da ya sake ɗaukar shekaru 3 kafin ya fara yin fim ɗin. A ƙarshe, an yi fim ɗin Bongoland. A cewarsa, zuwan kyamarori na bidiyo na dijital ya sa masu shirya fina-finai masu zaman kansu su iya shirya fina-finai cikin arha.

Bayan Bongoland, Kibira ya ci gaba da rubutawa da yin fina-finai cikin harshen Swahili. Tusamehe shi ne fim ɗin sa na biyu, da nufin wayar da kan jama'a game da cutar kanjamau da ta addabi ƙasashen Afirka a lokacin, musamman ƙasarsa ta Tanzania.[1]

  1. Thompson, Katrina Daly (2008). "Preserving East African Knowledge Through Swahili Moves: An Interview with Josiah Kibira". Ufahamu: A Journal of African Studies (34): 39.