![]() | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | 27 ga Augusta, 1998 (26 shekaru) | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
|
Khanyisa Mayo (an haife shi a ranar ashirin da bakwai 27 ga watan Agusta shekara ta 1998) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga Cape Town City da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu .
Mayo ya fara babban aikinsa a cikin 2017 akan lamuni tare da Ubuntu Cape Town a cikin National First Division, daga SuperSport United . Ya koma Maccabi a cikin shekara ta 2018 inda ya fito shi kadai a waccan kakar. Ya bi hakan tare da tsayawa a Royal Eagles a farkon rabin kakar wasan shekarar dubu biyu da goma sha tara 2019-20, kuma na rabin na biyu ya koma Richards Bay . [1] Ya samu komawarsa Cape Town City a gasar Premier a ranar 28 ga Yuli 2021. [2]
An kira Mayo zuwa tawagar 'yan wasan Afirka ta Kudu don buga wasannin sada zumunta a watan Satumban 2022. Ya buga wasansa na farko da su a wasan sada zumunci da suka doke Saliyo da ci 4-0 a ranar 24 ga Satumba 2022. [3]
Mayo ɗan tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Afirka ta Kudu ne Patrick Mayo . [4]