Klaus Hagerup | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Haugerud (en) , 5 ga Maris, 1946 |
ƙasa | Norway |
Mutuwa | Oslo, 20 Disamba 2018 |
Yanayin mutuwa | Sababi na ainihi (Sankara) |
Ƴan uwa | |
Mahaifi | Anders Hagerup |
Mahaifiya | Inger Hagerup |
Abokiyar zama | Bibbi Børresen (en) (28 Satumba 1973 - 20 Disamba 2018) |
Yara |
view
|
Ahali | Helge Hagerup (en) |
Karatu | |
Makaranta | Norwegian National Academy of Theatre (en) |
Harsuna | Norwegian (en) |
Sana'a | |
Sana'a | marubuci, darakta, jarumi, marubin wasannin kwaykwayo, mai aikin fassara, stage actor (en) , ɗan wasan kwaikwayo da maiwaƙe |
Kyaututtuka |
gani
|
IMDb | nm0353554 |
Klaus Hagerup (5 Maris 1946 - 20 Disamba 2018) marubuci ne ɗan ƙasar Norway, mai fassarawa, marubucin allo, ɗan wasan kwaikwayo da kuma darakta. Ya fara aiki tare da yin waƙa " Slik tenker jeg på dere " ("Wannan shine yadda nake tunani game da ku") a cikin 1969. A tsakanin 1968-69 ya yi aiki a gidan wasan kwaikwayo na Bergen Den Nationale Scene .
Ɗan wasa, an san shi da rawar Tom a cikin Kyautar Karatu - wanda aka zaɓa fim ɗin The Chieftain (1984).
A cikin shekara ta 1988 ya rubuta tarihin rayuwa " Alt er så nær meg " ("Komai yana kusa da ni") game da sanannen mahaifiyarsa, Inger Hagerup . Ya ci kyaututtuka da dama na littattafansa, ciki har da Brage Prize a shekara ta 1994.
A cikin shekara ta 2017, Hagerup ya kamu da cutar kansa . [1] Hagerup ya mutu a ranar 20 ga Disamba 2018 a Oslo daga cutar yana da shekara 72. [2]