Le Franc | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 1994 |
Asalin harshe | Yare |
Ƙasar asali | Senegal da Faransa |
Characteristics | |
Genre (en) | comedy drama (en) |
During | 45 Dakika |
Launi | color (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Djibril Diop Mambéty |
Marubin wasannin kwaykwayo | Djibril Diop Mambéty |
External links | |
Specialized websites
|
Le Franc wani ɗan gajeren fim ne na wasan kwaikwayo na Senegal na 1994, wanda Djibril Diop Mambéty ya jagoranta.
Le Franc game da Marigo ne, mawaƙi marar kudi da ke zaune a cikin wani gari mai ƙauye, wanda mai gidansa mai ban tsoro ya tsananta masa.
Wannan fim din yana amfani da raguwar kashi 50% na gwamnatin Faransa na CFA na Yammacin Afirka a cikin 1994, da kuma matsalolin da suka haifar a matsayin tushen sharhi mai ban sha'awa game da amfani da caca don tsira.
An fara nufin Le Franc a matsayin fim na farko na trilogy a ƙarƙashin taken, Tales of Ordinary People . Koyaya, mutuwar Mambety ba tare da lokaci ba a cikin 1998 ta hana kammala fim na uku
Marigo mai kiɗa ya yi mafarki da kayan aikinsa - congoma - wanda uwargidansa ta kwace shi saboda bai taɓa biyan kuɗin haya ba. Ya sami tikitin caca kuma ya yanke shawarar sanya shi a wuri mai aminci yayin da yake jiran zane: ya manne shi a bayan ƙofar sa. A daren da aka zana, arziki ya makantar da Marigo, shi ne mai girman kai na tikitin da ya ci nasara. Ya riga ya ga kansa a matsayin miliyoyin, tare da dubban congomas, ƙungiyar mawaƙa da jirgin sama mai zaman kansa... Har ma yana da wahayin Aminata Fall mai ban sha'awa, alama ce ta jari-hujja a Afirka. Amma akwai karamin matsala; tikitin yana manne da ƙofar...
saki Le Franc a kan DVD tare da La petite vendeuse de Soleil (The Little Girl who Sold the Sun) kuma California Newsreel Productions ne ke rarraba shi.[1]