Love Brewed in the African Pot (fim) | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 1980 |
Asalin suna | Love Brewed in the African Pot |
Asalin harshe | Turanci |
Ƙasar asali | Ghana |
Characteristics | |
Genre (en) | comedy drama (en) |
During | 125 Dakika |
Launi | color (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Kwaw Ansah |
Marubin wasannin kwaykwayo | Kwaw Ansah |
Kintato | |
Narrative location (en) | Afirka |
External links | |
Love Brewed in the African Pot fim ne na wasan kwaikwayo na soyayya na ƙasar Ghana na shekarar 1980 wanda Kwaw Ansah ya ba da Umarni. An bayar da rahoton cewa shi ne fim na farko da aka samu kuɗaɗen kuɗi na ƙasar Ghana kuma ana ɗaukarsa a matsayin fim na gargajiya. [1] [2]
Fim ɗin an ya gudana ne a Ghana a lokacin mulkin mallaka. Aba Appiah, macen da aka haifa ga dangin da ke zaune, sun faɗa cikin soyayyar Joe Quansah, makanikin da ya dace kuma ɗan mai kamun kifi. Mahaifin Aba, Kofi Appiah, ma’aikacin gwamnati mai ritaya, yana adawa da aurensu, wanda hakan ya saɓawa shirinsa na ‘yarsa, wadda ya riga ya zaɓo mata mijin aure tuni. Wannan rikici na iyali yana haifar da abubuwan da ba a zata ba.
Fim ɗin ya sami kyakkyawan sharhi.[3]