Lyle Foster

Lyle Foster
Rayuwa
Haihuwa Soweto (en) Fassara, 3 Satumba 2000 (24 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Orlando Pirates FC-
  South Africa national under-20 football team (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 1.85 m
lyle

Lyle Brent Foster (an haife shi ranar 3 ga watan Satumba, 2000). ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar farko ta Belgium Westerlo, a kan aro daga kulob ɗin Primeira Liga Vitória de Guimarães, da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu.

Aikin kulob/Ƙungiya

[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan an tura shi zuwa ƙungiyar farko ta Pirates na kakar shekarar 2017-18, Foster an saka shi cikin manyan ƴan wasa 60 mafi kyawun matasa a duniya jaridar The Guardian.[1] Ya rattaba hannu a Monaco a watan Janairun shekara ta 2019 kan yarjejeniya har zuwa watan Yuni shekarar 2023,[2] inda zai fara a cikin rukunin ajiyar.[3]

A ranar 30 ga watan Agusta shekarar 2019, Foster ya shiga gidan gona na Monaco Cercle Brugge a Belgium akan lamuni na tsawon lokaci.[4][5]

A ranar 13 ga watan Agusta shekarar 2020, Foster ya zama sabon ɗan wasa na Vitória de Guimarães.[6] A cikin shekarar 2021, ya koma Westerlo akan lamuni mai tsayi har zuwa 30 ga watan Yuni shekarar 2022.[7][ana buƙatar hujja]

Kididdigar sana'a/Aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob/Ƙungiya

[gyara sashe | gyara masomin]
As of match played 16 April 2022[8]
Kulob Kaka Kungiyar Kofin kasa Nahiyar Sauran Jimlar
Rarraba Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri
Orlando Pirates 2017-18 Gasar Premier ta Afirka ta Kudu 9 1 2 [lower-alpha 1] 0 - - 11 1
Monaco B 2018-19 Championnat National 2 8 2 - - - 8 2
Monaco 2019-20 Ligue 1 2 0 0 0 0 0 0 0 2 0
Cercle Brugge (rance) 2019-20 Belgium First Division A 18 1 1 [lower-alpha 2] 0 - 0 0 19 1
Vitória de Guimarães 2020-21 Primeira Liga 5 0 1 [lower-alpha 3] 0 - 1 [lower-alpha 4] 0 7 0
Vitória de Guimarães B 2020-21 Campeonato de Portugal 4 0 - - - 4 0
Westerlo (rance) 2021-22 Rukunin Farko na Belgium B 23 4 3 1 - - 26 5
Jimlar 69 8 7 1 0 0 1 0 77 9
  1. Appearance(s) in the Nedbank Cup
  2. Appearance(s) in the Belgian Cup
  3. Appearance(s) in the Taça de Portugal
  4. Appearance(s) in the Taça da Liga

Ƙasashen Duniya

[gyara sashe | gyara masomin]
As of matches played 26 June 2018.[9]
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Buri
Afirka ta Kudu 2018 3 0
Jimlar 3 0

Westerlo

  • Rukunin Farko na Belgium B : 2021-22[10]

Afirka ta Kudu U20

  • COSAFA U-20 Cup : 2017[11]
  1. Pirates youngster named among world's best young talents". The Citizen (Zambia) 10 October 2017. Retrieved 5 November 2017
  2. Lyle Foster joins AS Monaco". AS Monaco. 2 January 2019. Retrieved 15 August 2020.
  3. Okeleji, Oluwashina (2 January 2019). "Lyle Foster: South Africa teenager signs for Monaco". BBC. Retrieved 30 April 2019.
  4. JONATHAN PANZO EN LYLE FOSTER NAAR CERCLE BRUGGE!" (Press release) (in Dutch). Cercle Brugge . 30 August 2019
  5. Panzo and Foster join Cercle Brugge". AS Monaco. 30 August 2019. Retrieved 15 August 2020
  6. Lyle Foster garantido por 5 épocas" (in Portuguese). Vitória S.C. 13 August 2020. Retrieved 15 August 2020.
  7. Lyle Foster at Soccerway. Retrieved 5 November 2017
  8. Lyle Foster at Soccerway. Retrieved 5 November 2017.
  9. Lyle Foster at National-Football-Teams.com
  10. Welcome back les Campinois" (in French). Belgian Pro League . 2 April 2022. Retrieved 23 April 2022.
  11. GoalShouter | South Africa U20 - Mauritius U20 | Match report" .