Makarantar Kiɗa ta Malmö

Malmö Academy of Music
educational institution (en) Fassara da conservatory (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Sweden
Shafin yanar gizo mhm.lu.se
Wuri
Map
 55°34′47″N 13°00′59″E / 55.5797°N 13.0164°E / 55.5797; 13.0164
Ƴantacciyar ƙasaSweden
County of Sweden (en) FassaraSkåne County (en) Fassara
Municipality of Sweden (en) FassaraMalmö Municipality (en) Fassara

Makarantar Kiɗa ta Malmö Makarantar ce ta koyan kiɗa da aka sadaukar don ilimi da bincike a cikin fagagen kiɗa da koyar da gundarin kiɗan.

Makarantar tana Malmö a kudancin Sweden kuma tana cikin sashen koyar da (abu mai kyau da zane-zane) a Jami'ar Lund.

Makarantar Kiɗa ta Malmö

An kafa makarantar a cikin 1907 a matsayin ɗakin ajiyar kiɗa. A cikin shekarar 1971, ya zama na jama'a gama gari, kuma ya canza sunansa zuwa Kwalejin Kiɗa na Malmö.

Shekaru shida bayan haka, a cikin 1977, makarantar ta zama wani ɓangare na Jami'ar Lund. A cikin 2007, an kafa sashen (tsangayar kida da zane-zane), wanda a yau ya haɗa da makarantar kida na malmo, gidan wasan kwaikwayo na malmo da zane-zane.

Tsarin darussa

[gyara sashe | gyara masomin]

Makarantar Kiɗa ta Malmö tana da kusan shirye-shiryen ilimi guda 35 a matakin digiri na farko da na biyu da kuma ɗimbin darussa masu zaman kansu a cikin jazz, kiɗan coci, kiɗan gargajiya, kiɗan gargajiya da abun ciki. Makarantar kuma tana da manyan shirye-shiryen horar da malaman kiɗa na Sweden.

Haɗin gwiwa

[gyara sashe | gyara masomin]

Cibiyar Kiɗa ta Malmö tana haɗin gwiwa tare da jami'o'in abokantaka a ƙasashe da yawa kuma memba ne na cibiyoyin sadarwa na duniya kamar Associationungiyar Européenne des Conservatoires (AEC), Ƙungiyar Kiɗa ta Duniya don Ilimin Kiɗa (ISME), Ƙungiyar Turai don Kiɗa a Makarantu (EAS) da Ƙungiyar Nordic. Makarantun Kiɗa (ANMA).

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]