Makarantar Sakandare ta Serere Township | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | Makarantar allo |
Ƙasa | Uganda |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1998 |
Makarantar sakandare ta Serere Township wata makarantar sakandare ce mai zaman kanta da gwamnati ke tallafawa a Serere, Gabashin Uganda . Makarantar tana kula da ɗaliban kwana da na rana.[1] Ƙananan sakandare suna ba da shekaru 4 na makaranta a ƙarshen abin da ɗalibai ke zaune a jarrabawar Takardar shaidar Ilimi ta Uganda (O-level) har zuwa batutuwa 8. Makarantar sakandare ta sama tana ba da ƙarin shekaru 2 na makaranta a ƙarshen abin da ɗalibai ke zaune a jarrabawar Uganda Advanced Certificate of Education (A-level) har zuwa batutuwa 3.
Shirin karatun makarantar ya hada da: [2]
Makarantar ta shiga cikin shirin Ilimi na Sakandare na Duniya inda daliban da suka sami takamaiman maki a kowane ɗayan jarrabawar barin makarantar firamare guda huɗu ke karatu kyauta, kuma gwamnatin Uganda tana biyan makarantar tallafin shekara-shekara na 41,000 / = ga kowane ɗalibin da ya cancanta.[2][3]
Makarantar ta shiga cikin shirin Ilimi da Horarwa na Universal Post (UPOLET) inda daliban da suka sami takamaiman maki a cikin jarrabawar O-level guda uku ke karatu a matakin A kyauta, kuma gwamnatin Uganda ta biya makarantar tallafin shekara-shekara na 80,000 / ga kowane ɗalibin da ya cancanta.[2][4]
Makarantar ta shiga cikin shirin Cibiyar Haɗi ta Majalisar Burtaniya tsakanin Yuli 2009 da Maris 2012.[5] Shirin ya haɗa makarantu da hukumomin ilimi a yankin Katin da Gundumar Soroti a Uganda tare da makarantu a Sheffield, Ingila. Shirin ya yi niyyar "ƙalubalanci halin da ake ciki tsakanin matasa a Afirka da Burtaniya, fadada ra'ayi na duniya game da matasa a nahiyoyi biyu da haɓaka ƙwarewar ɗalibai da malamai".[6]