Mawouna Amevor

Mawouna Amevor
Rayuwa
Haihuwa Rotterdam, 16 Disamba 1991 (33 shekaru)
ƙasa Kingdom of the Netherlands (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
FC Dordrecht (en) Fassara2010-2013714
  Go Ahead Eagles (en) Fassara2013-2015352
  Ƙungiyar ƙwallon kafa ta Togo2014-
Notts County F.C. (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Tsayi 191 cm

Mawouna Kodjo Amevor (an haife shi a ranar 16 ga watan Disamba 1991) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiyar baya ga ƙungiyar FC Eindhoven. An haife shi a cikin Netherlands, Amevor yana wakiltar tawagar kasar Togo.

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Ya buga wasansa na farko a gasar FC Dordrecht a lokacin kakar 2010 – 2011 [1] kuma ya buga wasa a kulob ɗin Go Ahead Eagles, [2] kafin ya koma ƙasar waje don shiga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta 2 ta Ingila a cikin shekarar 2015. [3] Ya koma kulob ɗin Dordrecht a lokacin rani 2016. [4]

A cikin shekarar 2018, Amevor ya sanya hannu tare da kulob din Moroccan Chabab Rif Al Hoceima.[5] Ba da daɗewa ba ya bar wannan ƙungiyar kuma ya koma Chonburi a Thailand a cikin watan Nuwamba 2018 a kakar 2019.[6] Bai buga wasa a wannan kulob din ba, ya sanya hannu tare da kulob din Indonesiya Persela Lamongan a karshen Afrilu 2019. Amevor ya bar wurin a lokacin rani na shekarar 2019.

A ranar 20 ga watan Janairu, 2020, Amevor ya rattaba hannu kan kwangila tare da kulob ɗin FC Eindhoven bayan nasarar gwajin lokaci kuma ya fara wasansa na farko kwana guda bayan da FC Utrecht a wasan cin Kofin KNVB.

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Ya sami kiransa na farko na duniya t da Togo tayi a cikin watan Oktoba 2014.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]



  1. [1] Archived 2016-07-02 at the Wayback Machine (in Dutch)
  2. Dordtse verdediger Amevor naar Go Ahead Eagles - AD (in Dutch)
  3. Moniz haalt Amevor naar Notts County - Voetbal International (in Dutch)
  4. Amevor keert na Engels avontuur terug bij FC Dordrecht - Voetbal International (in Dutch)
  5. Amevor keert na Engels avontuur terug bij FC Dordrecht - Voetbal International (in Dutch)
  6. "Uitgevlogen Eagles (afl. 57): oud-Eagle naar PSG, Amevor geniet in Thailand" . Go Ahead Eagles (in Dutch). 29 January 2019.