Mazeppa, der Volksheld der Ukraine (fim)

Mazeppa, der Volksheld der Ukraine (fim)
Asali
Lokacin bugawa 1919
Asalin harshe no value
Ƙasar asali Weimar Republic (en) Fassara
Characteristics
Genre (en) Fassara silent film (en) Fassara
Launi black-and-white (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Martin Berger (en) Fassara
Director of photography (en) Fassara Herrmann Kricheldorff (en) Fassara
Kintato
Narrative location (en) Fassara Ukraniya
External links


Mazeppa, der Volksheld der Ukraine ( Mazeppa, Jarumin Jama'a na Ukraine ) wani fim ne na tarihi na darektan Jamus Martin Berger, wanda aka yi a shekara ta 1918 kuma aka sake shi a watan Yuli 1919.[1][2]

Shirin wasan kwaikwayo ya kunshi tarihi game da Cossack Mazeppa, wanda a ƙarshen karni na sha bakwai ya kasance akwai wani babban soja a ƙarƙashin Sarkin Poland Jan II Casimir. Bayan yaƙin, sarki ya karrama Mazeppa saboda babban darajarsa. Ƙididdigar da ke jin an hana shi, ya ɗauki fansa.[2]

  1. "Mazeppa, der Volksheld der Ukraine". IMDB. Retrieved February 26, 2022.
  2. 2.0 2.1 "Mazeppa, der Volksheld der Ukraine". European Film Gateway. Retrieved February 26, 2022.