Mohamed Chouikh | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Mostaganem (en) , 3 Satumba 1943 (81 shekaru) |
ƙasa |
Aljeriya Faransa |
Ƴan uwa | |
Abokiyar zama | Yamina Bachir |
Yara |
view
|
Karatu | |
Harsuna | Faransanci |
Sana'a | |
Sana'a | marubin wasannin kwaykwayo, darakta, jarumi da marubuci |
IMDb | nm0159363 |
Mohamed Chouikh (an haife shi a shekara ta 1943) ɗan wasan fim ne kuma ɗan wasan Aljeriya.[1][2]
An haifi Mohamed Chouikh a Mostaganem, Aljeriya a ranar 3 ga watan Satumba 1943, inda zai zama jarumin wasan kwaikwayo tare da tawagar da daga baya ya zama gidan wasan kwaikwayo na ƙasar Algeria. A shekarar 1965, ya yi fim a ɗaya daga cikin manyan shirye-shiryen fim na Algeria, L'Aube des damnés na René Vautier da Ahmed Rachedi. A cikin shekarar 1966 ya ɗauki matsayin Lakhdar (ɗa) a cikin babban nasara Mohamed Lakhdar Hamina Le vent des Aurès. A cikin shekarar 1972 ya jagoranci L'Embouchure don TV na Algeria, sannan a cikin shekarar 1974 Les Paumés (1974). A cikin shekarar 1982 ya yi fim ɗinsa na farko mai tsayi, Rupture, kuma ya ci gaba da aikin marubuci-darektan tun daga nan.[1][2]