Muna Moto

Muna Moto
Asali
Lokacin bugawa 1975
Asalin suna Muna Moto
Asalin harshe Faransanci
Ƙasar asali Kameru
Characteristics
Genre (en) Fassara drama film (en) Fassara da romance film (en) Fassara
During 89 Dakika
Launi black-and-white (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Jean-Pierre Dikongué Pipa
Marubin wasannin kwaykwayo Jean-Pierre Dikongué Pipa
Kintato
Narrative location (en) Fassara Kameru
External links

Muna Moto fim ne na wasan kwaikwayo na ƙasar Kamaru da aka shirya shi a shekarar 1975 wanda Jean-Pierre Dikongué Pipa ya rubuta kuma ya ba da umarni.

Takaitaccen bayani

[gyara sashe | gyara masomin]

Ngando da Ndomé suna cikin soyayya. Ngando yana so ya auri Ndomé amma iyalinta sun tunatar da shi cewa dole ne a daidaita sadaki na irin na gargajiya. Ngando matalauci ne kuma ba zai iya cika al'ada ba. Ndomé tana da ciki kuma tana da ɗa. Bisa ga al'adar ƙauyen, dole ne ta ɗauki miji, aƙalla wanda zai iya biyan sadaki. Mazauna ƙauyen sun yanke shawarar cewa Ndomé ta auri kawun Ngando, wanda ya riga ya sami mata uku marasa haihuwa. A cikin ɓacin rai, saurayin ya sace 'yarsa a ranar bikin gargajiya. Labarin Romeo da Juliet na Afirka.

Fim ɗin wani ɓangare ne na collection Les Étalons de Yennega 1972-2005, wanda FESPACO Archived 2020-08-21 at the Wayback Machine da Cinémathèque Afrique suka ƙaddamar.

Kyaututtuka

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Kyauta ta farko (Étalon de Yennenga) da Ƙungiyar Katolika ta Duniya ta Cinema a FESPACO - Panafrican Film and Television Festival of Ouagadougou, Burkina Faso (1976)
  • Bikin Kyauta ta Farko International du Film de l'Ensemble Francophone, Switzerland (1975)
  • Silver Tanit a Journées cinématographiques de Carthage, Tunis (1976)
  • George Sadoul Prize, Faransa (1975)

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]