![]() | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 14 Oktoba 1990 (34 shekaru) |
ƙasa | Tunisiya |
Sana'a | |
Sana'a | jarumi da darakta |
IMDb | nm6058648 |
Nasreddine Ben Maati (an haife shi ranar 14 ga watan Oktoba 1990), ɗan fim ɗan Tunisiya ne, ɗan wasa kuma darakta na sashi na biyu ko mataimakin darekta.[1][2] Ya shahara wajen bada umarni a fina-finai irin su Weld Ammar: A Doomed Generation da Le Feu sai Coexist.
An haifi Ben Maati ranar 14 ga watan Oktoba 1990 a Tunis, Tunisia.[3][4]
Maati yana ɗan shekara 16, ya zama memba na ƙungiyar masu shirya fina-finai ta Tunisiya (FTCA). Sannan ya ba da Umarni ga gajerun fina-finai da yawa waɗanda suka halarci bikin Fim ɗin Amateur na Kélibia kuma. A cikin 2010, ya jagoranci gajeren fim ɗin sa na farko, Le Virage. Daga nan aka zaɓi gajeriyar don Short Film Corner a 2011 Cannes Film Festival. Bayan nasarar gajeran fim dinsa, ya jagoranci wani gajeran fim Le Feu then Coexist a shekarar 2013.
Year | Film | Role | Genre | Ref. |
---|---|---|---|---|
2010 | Le Virage | Director, writer | Short film | |
2013 | Le Feu then Coexist | Director, writer | Short film | |
2013 | Giulietta | Cinematographer | Short film | |
2013 | Weld Ammar: A Doomed Generation | Director, writer | Documentary | |
2014 | La musique et les rebelles | Director | Documentary | [5] |
2015 | Plus belle la vie | Jalil; assistant director | TV series | |
2016 | Hedi | second assistant director | Film | |
2016 | Law of Lamb | first assistant director | Short film | |
2017 | Mektoub, My Love: Canto Uno | first assistant director | Film | [6] |
2017 | Of Skin and Men | Actor, assistant director | Film | |
2019 | Before It's Too Late | Actor | Film | |
2020 | The Eagles of Carthage | first assistant director | Documentary short | |
2021 | Black Medusa | assistant director | Film | |
2021 | Ghodwa | first assistant director | Film |