Nassirou Sabo | |||
---|---|---|---|
2000 - 2001 ← Aïchatou Mindaoudou - Aïchatou Mindaoudou → | |||
Rayuwa | |||
ƙasa | Nijar | ||
Karatu | |||
Harsuna | Faransanci | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa | ||
Imani | |||
Jam'iyar siyasa | National Movement for the Development of Society (en) |
Nassirou Sabo ɗan siyasar Nijar ne. An naɗa shi Ministan Harkokin Tattalin Arziƙi a cikin gwamnati mai suna Maris 2, 1990.[1] Daga baya, ya zama ministan harkokin waje, haɗin gwiwa da haɗin gwiwar Afirka a gwamnatin firaministan ƙasar Hama Amadou wanda aka naɗa a ranar 5 ga watan Janairun shekara ta 2000, yana riƙe da muƙamin har sai da Aïchatou Mindaoudou ya maye gurbinsu a gwamnati mai zuwa, wadda aka naɗa a ranar 17 ga watan Satumba. 2001.[2] Ya kasance memba na National Movement for Development of Society (MNSD) kuma ya taɓa zama sakataren harkokin tattalin arziƙi da kuɗi na jam'iyyar.[3]
Sabo ya gana da firaministan ƙasar Sin Zhu Rongji a ranar 26 ga Yuli, 2000.[4]