Oliver Litondo | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Kakamega (en) , 1948 (75/76 shekaru) |
ƙasa | Kenya |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan wasan kwaikwayo da jarumi |
IMDb | nm0514411 |
Oliver Musila Litondo (an haife shi a shekara ta 1948) ɗan wasan kwaikwayo ne na ƙasar Kenya, ɗan jarida kuma ɗan jarida. An san shi don nuna Kimani Maruge a cikin fim din tarihin rayuwar 2010 The First Grader . [1] Don hotonsa a matsayin Maruge, Litondo ya lashe kyautar AARP Movies don Grownups Award don Mafi kyawun Jarumi da Kyautar Black Film Critics Circle Award don Mafi kyawun Jarumi. [2][3] An kuma zabe shi don lambar yabo ta Hoton NAACP don Fitaccen Jarumi a cikin Hoton Motsi saboda rawar da ya taka a cikin aji na farko .[4][5][6]
Litondo ya kammala karatun digiri a Jami'ar Iowa, Jami'ar Stockholm da Jami'ar Harvard . Yana auren Beldina. Litondo shine wanda ya samu lambar yabo ta Kalasha Lifetime Achievement .
Shekara | Take | Matsayi | Bayanan kula |
---|---|---|---|
1975 | Maƙarƙashiyar Wilby | ||
1980 | Masu Bushtrackers | Johnny Kimati | |
1984 | Sheena | Harcomba | |
1988 | Zakin Afirka | Sajan | Fim ɗin TV |
1990 | Mafarauta na Ivory Coast | Kenneth | |
2010 | Dalibin Farko | Kimani Ng'ang'a Maruge | |
2011 | Ruguje Firist | Bishop Katolika | |
2022 | Ranar Haihuwa Live | Dauda | Za'a Saki |