![]() | |
---|---|
mutum | |
![]() | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Najeriya |
Suna |
Onyekachi (en) ![]() |
Sunan dangi |
Apam (mul) ![]() |
Shekarun haihuwa | 30 Disamba 1986 |
Wurin haihuwa | Aba |
Yaren haihuwa | Harshen, Ibo |
Harsuna | Turanci, Harshen, Ibo da Pidgin na Najeriya |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Mai buga baya |
Work period (start) (en) ![]() | 2004 |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Participant in (en) ![]() |
2008 Summer Olympics (en) ![]() ![]() ![]() |
Onyekachi Apam (an haife shi a ranar 30 ga watan Disamban 1986 a Aba) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya wanda ya yi ritaya a shekara ta 2014 bayan ya samu rauni a wasa a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Seattle Sounders.retired in 2014 after sustaining injuries playing for the Seattle Sounders FC.[1] Ya wakilci Najeriya a gasar Olympics ta bazara a birnin Beijing na shekarar 2008 a matsayin wani ɓangare na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta maza.[2]
A cikin shekarar 2005, Apam yayi ƙoƙari don OGC Nice, inda a ƙarshe ya sanya hannu. Ya buga wasanni 105 har ma ya tsawaita kwantiraginsa ya ƙare a shekarar 2013 maimakon 2012 kafin ya koma Stade Rennes a 2010.[3][4] Abin takaici, an tilasta Apam ya zauna a cikin mafi yawan lokacinsa a matsayin wani ɓangare na Stade Rennes saboda farkon raunin gwiwa kuma daga baya ya sami rauni a idon sawu.[5][6] Ya bar Rennes a farkon 2014 bayan ya bayyana sau 23 kawai a cikin shekaru huɗu kuma ya sanya hannu tare da Seattle Sounders FC a watan Satumba kafin daskarewar MLS.[3][7] An sake shi ba tare da ya bayyana a ranar 5 ga watan Disamba ba.[8]
A lokacin aikinsa, Apam ya wakilci tawagar Najeriya sau 14, ciki har da gasar cin kofin matasa ta duniya ta shekarar 2005;[9] gasar cin kofin Afirka na 2008 da gasar Olympics ta lokacin zafi;[10] da gasar cin kofin duniya ta FIFA da kuma gasar cin kofin Afrika a shekara ta 2010.[11] Najeriya ta samu lambar azurfa a gasar Olympics ta shekarar 2008.
Apam ɗan ƙabilar Igbo ne.
A ranar 31 ga watan Disamban 2007 a Enugu, an sace motar Apam kuma an yi garkuwa da shi tsawon mintuna arba'in da biyar kafin a sake shi.
Ɗan uwan Apam Lesley Ugochukwu ya sanya hannu tare da Stade Rennes, inda Apam ya taka leda daga shekarar 2010 zuwa 2014.