Papa Oumar Coly | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Senegal, 20 Mayu 1975 (49 shekaru) | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
|
Papa Oumar Coly (an haife shi ranar 20 ga watan Mayun 1975) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron gida. Bayan Senegal, ya taka leda a Koriya ta Kudu.[1][2][3] An kira shi zuwa tawagar ƙasar Senegal.[4]
Kafin kakar 2001, Coly ya rattaɓa hannu kan ƙungiyar Daejeon na Koriya ta Kudu, ya zama ɗan wasa na farko na ƙasashen waje.[5][6] A cikin shekarar 2001, ya taimaka musu su lashe Kofin FA na Koriya ta 2001, babban kofinsu kawai.[7][8][9] An gan shi a matsayin wanda ake so.[10][11]Kafin lokacin 2004, ya bar Daejeon.[12][13] Bayan haka, ya sanya hannu a Port Autonome a Senegal.[14]