Peter Heine | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Winterton (en) , 28 ga Yuni, 1928 |
ƙasa | Afirka ta kudu |
Mutuwa | Pretoria, 4 ga Faburairu, 2005 |
Karatu | |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | cricketer (en) |
Peter Samuel Heine (28 ga Yunin 1928 - 4 ga Fabrairun 2005), ɗan wasan kurket ne na Afirka ta Kudu wanda ya taka leda a wasannin gwaji goma sha huɗu tsakanin shekarar 1955 zuwa 1962. A karon gwajinsa na farko, ya ci wickets biyar a wasan farko da Ingila a Lord's a 1955.[1]
Mawaƙin mai sauri wanda ya shahara saboda ƙiyayyarsa gabaɗaya, ya kafa haɗin gwaji mai ƙarfi tare da Neil Adcock . [2] Heine ya ɗauki wikitoci 277 na matakin farko a matsakaicin 21.38, gami da jigilar 8 don 92 don Jihar Kyauta ta Orange a kan Transvaal a Welkom a cikin 1954–1955. Ya buga wa Transvaal ta Arewa-maso-gabas a cikin 1951 – 1952 da 1952 – 1953, Orange Free State a 1953 – 1954 da 1954 – 1955, da Transvaal daga 1955 – 1956 zuwa 1964 – 1965.
Yayin da ake yin wasa tsakanin Orange Free State da Natal a Ramblers Cricket Club Ground a Bloemfontein a cikin Janairun 1955, Heine ya kori kwallo kai tsaye daga Hugh Tayfield daga kasa. An kiyasta a lokacin ya yi tafiyar yadi 180 kafin sauka, amma ba a auna shi ba. [3]
Heine ya mutu a ranar 4 ga watan Fabrairun 2005 saboda bugun zuciya a wani asibiti mai zaman kansa a Pretoria. Shi ɗan'uwan ɗan wasan tennis Bobbie Heine Miller ne.