Ponzi (fim) | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2021 |
Asalin suna | ponzi |
Asalin harshe | Turanci |
Ƙasar asali | Najeriya |
Distribution format (en) | video on demand (en) da direct-to-video (en) |
Characteristics | |
Genre (en) | comedy film (en) |
During | 108 Dakika |
Launi | color (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Kayode Kasum |
'yan wasa | |
External links | |
Specialized websites
|
Ponzi fim ne na wasan kwaikwayo na Najeriya wanda akai a shekara ta dubu biyu da ashirin da ɗaya 2021 wanda ya danganta da wadanda aka kashe a shirin MMM Ponzi na shekara ta dubu biyu da sha shida 2016. Toluwani Obayan ne ya rubuta shi, wanda Vincent Okonkwo ya samar kuma Kayode Kasum ne ya ba da umarni. Jaruman fim sun haɗa daJide Kosoko, Chinyere Wilfred, Timini Egbuson, Tope Tedela, Broda Shaggi da Mista Macaroni. An sake shi a ranar 12 ga watan Maris na shekara ta dubu biyu da ashirin da ɗaya 2021.[1]
Abeke mai ba da labari mai daɗi ya gabatar da mazauna kusa. Cif Olaoba ɗan siyasa ne mai arziki wanda ya yi watsi da buƙatun al'ummar da yake wakilta. Duk da haka yana bayyana a wasu lokuta don rarraba kudi ga masu jefa kuri'a. Bob ya dawo daga dispora kuma ya tafi kusa kuma ya sami amincewar mazauna yankin kuma ya shawo kansu su saka hannun jari a cikin shirin samun wadata da sauri mai suna Richvest. Wannan yana haifar da jerin abubuwan da ba a tsammani ba.[2]
Fim din ya dogara ne akan abubuwan da 'yan Najeriya suka samu a lokacin shirin kan layi na MMM na 2016 wanda ya yi alkawarin dawowar kashi 30% akan saka hannun jari. Shirin ya fadi ba tare da saninsa ba kuma ya sanya masu biyan kuɗi cikin matsala. cikin wata hira, mai gabatar da fim din, ya ce aikin yana da niyyar wayar da kan jama'ar Najeriya don kauce wa makircin samun wadata da sauri. harbe shi a Legas amma an saita shi a Ota, Jihar Ogun.
An yi amfani da fasahar muryar fim din yayin da Uzo Aniunoh ta kasance 'yar wasan kwaikwayo da mai ba da labari. An yi amfani da wannan dabarar a fina-finai kamar Fight Club da Memento .
cikin bita ga Nishaɗi na Najeriya A yau, Jerry Chiemeke ya rubuta "Hanyar da kawai masu sauraro za su ji daɗin wannan fim ɗin ita ce rufe idanunsu ga kuskuren fasaha - kuma suna da yawa. Wataƙila za su yi dariya (da yawa), amma a ƙarshe, fim mai kyau ya wuce giggles, kuma idan ya zo ga rarraba fina-finai na Nollywood, wannan ba zai kasance ɗaya daga cikin waɗanda ba za a iya mantawa da su ba. " Ya ƙayyade fim ɗin a 6/10 .
Shekara | Kyautar | Sashe | Mai karɓa | Sakamakon | Ref |
---|---|---|---|---|---|
2022 | Kyautar Zaɓin Masu Bincike na Afirka | Mafi kyawun Actor a cikin Comedy | style="background: #FFD; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="partial table-partial"|Pending |