Rachel Beer | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Mumbai, 7 ga Afirilu, 1858 |
ƙasa | Birtaniya |
Mutuwa | Royal Tunbridge Wells (en) , 29 ga Afirilu, 1927 |
Makwanci | Highgate Cemetery (en) |
Ƴan uwa | |
Mahaifi | Sassoon David Sassoon |
Mahaifiya | Fahra Reuben |
Abokiyar zama | Frederick Arthur Beer (en) |
Ahali | Alfred Ezra Sassoon (en) |
Yare | Sassoon family (en) |
Karatu | |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | newspaper editor (en) , ɗan jarida da edita |
Ka duba wannan shafin domin sanin yanda zaka gyara wannan mukalar Koyon rubuta mukala
Akwai yuwar admin ya goge wannan shafin matukar ba'a inganta ta ba. |
Rachel Beer yar jarida ce kuma edita haifaffiyar Burtaniya . bakwai ga Afrilu shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da hamsin da takwas a Bombay kuma ta mutuError: Need valid death date (first date): year, month, day a Royal Tunbridge Wells .
Rachel Sassoon na cikin dangin Sassoon, dangin ƴan kasuwa Yahudawa ne asalinsu daga Bagadaza, sun zauna a Bombay tun a shekarun dubu ɗaya da ɗari takwas da talatin . Ita ce ɗa ta biyu kuma 'yar Sassoon David Sassoon tilo [1] da matarsa Farha Rauben [1] .
Mahaifinsa yar ta bar Indiya zuwa Landan a shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da hamsin da takwas, mako guda bayan [1] . Rahila, mahaifiyarta da babban yayanta Yusufu sun haɗu da shi a cikin 1860 [1] . Sai suka zauna a wani gida gabas da Regent's Park [1]
A cikin Oktoba shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da sittin da uku, mahaifinsa ya sayi gidan Ashley Park a Walton-on-thames, Surrey [1]
Mahaifinta ya mutu a ranar ashirin da biyu ga Yuni, shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da sittin da bakwai kuma ya bar Rahila asusu na £ [1] .
A lokacin ƙuruciyarta, mai koyar da su Arthur Ready ya koyar da Rahila da ’yan’uwanta yayin da wani malami ya zo a kai a kai don ya koya musu addinin Ibrananci da Ibrananci [1] Rachel kuma tana koyon piano [1] kuma sau da yawa tana wasa tare da ɗan'uwanta Alfred wanda ɗan wasan violin ne [1] .
A lokacin kuruciyarta, Rahila ta shiga cikin ayyukan taimakon mahaifiyarta. Ta halarci a watan Yuli shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da saba'in da biyu a cikin lambu party inda matar da 'ya'yan Firayim Minista William Gladstone sun kasance baƙi na [1] .
A ƙarshen shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da tamanin da ɗaya, lokacin da take da shekaru 23, Chappell na Bond Street ne ya buga piano sonata a B flat major kuma an yi shi a zauren St James a ranar 23 ga Mayu shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da tamanin da biyu [1] Ba da daɗewa ba bayan gavotte da tarantella na cello da aka yi a Marlborough Rooms kuma shi ne juya na uku na piano, violin da cello da za a yi a watan Disamba shekara ta dubu daya da dari takwas da tamanin da biyu [1] .
Lokacin da ɗan'uwanta Joseph ya yi aure a 1884 zuwa Louise de Gunzburg [1], Rahila da mahaifiyarta dole ne su bar Ashley Park ga sababbin ma'aurata. Daga nan suka ƙaura zuwa Brighton inda kakar mahaifin Rahila da kawunsu biyu suka sayi gidaje [1]
Daga nan Rachel Sassoon ta fara aiki a matsayin ma'aikaciyar jinya a asibitin Royal Brompton [1] . Wannan ya ba shi damar rabuwa da mahaifiyarsa kuma ya zauna [1] a 58 Sloane Street . Ta yi aiki a asibiti tsawon [1] biyu.