Ronwen Williams | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Port Elizabeth, 21 ga Janairu, 1992 (32 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Afirka ta kudu | ||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai tsaran raga | ||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 30 |
Ronwen Williams (An haife shi a ranar 21 ga watan Janairu 1992) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida kuma kyaftin ga ƙungiyar SuperSport United ta Afirka ta Kudu ta Premier Division da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu.
Williams ya buga wasansa na farko a Afirka ta Kudu a ranar 5 ga watan Maris 2014, a wasan sada zumunci da Brazil, saboda raunin da mai tsaron gida na farko, Iumeleng Khune ya yi.[1][2] A watan Agustan 2021, sabon kocin Bafana Hugo Broos ya nada Williams a matsayin sabon kyaftin din Bafana Bafana, inda ya karbi kambun daga Thulani Hlatshwayo wanda ya kasa shiga cikin tawagar.[3]
Tawagar kasa | Shekara | Aikace-aikace | Buri |
---|---|---|---|
Afirka ta Kudu | 2014 | 2 | 0 |
2016 | 1 | 0 | |
2017 | 2 | 0 | |
2018 | 1 | 0 | |
2019 | 7 | 0 | |
2020 | 3 | 0 | |
2021 | 3 | 0 | |
Jimlar | 19 | 0 |