![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Beljik, 8 Satumba 1996 (28 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Moroko | ||||||||||||||||||||||||||||||
Ƴan uwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Ahali |
Camil Mmaee (en) ![]() ![]() | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa |
centre-back (en) ![]() | ||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 82 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 185 cm |
Samy Mmaee A Nwambeben ( Larabci: سامى ماي; an haife shi a ranar 8 ga watan Satumba 1996) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Morocco wanda ke taka leda a matsayin ɗan baya na Ferencváros da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Maroko.[1]
Mmaee ya shiga Standard Liège a cikin shekarar 2013 daga Gent. A 25 ga watan Yuli 2014, ya yi wasansa na farko na Belgian Pro League tare da Standard Liège da Charleroi.
Nemzeti Bajnokság I club Ferencvárosi TC ne ya sanya hannu a kan kulob ɗin Mmaae a cikin 2020.[2][3]
An haifi Mmaee a Belgium ga mahaifinsa ɗan Kamaru ne kuma Mahaifiyarsa 'yar Morocco. Samy matashi ne na duniya na Belgium. Ya wakilci tawagar kasar Morocco a wasan sada zumunci da suka doke Senegal da ci 3-1 a ranar 9 ga Oktoba 2020.[4][5]
Ɗan uwan Mmaee Ryan Mmaee shima ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne ga Ferencváros kuma na ƙasa da ƙasa a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Maroko.[6]
Standard Liege
Ferencvàros